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                                    TANGAZO 
 

KUTAMBULISHWA KWA KAMPUNI YA TANZANIA MUSIC RIGHTS SOCIETY 
(TAMRISO) KWA AJILI YA UTOAJI LESENI (UKUSANYAJI WA MIRABAHA) NA 

UGAWAJI WA MIRABAHA KUTOKANA NA MATUMIZI YA KAZI ZA MUZIKI 
KATIKA MAENEO YA BIASHARA 

 
Ofisi ya Hakimiliki Tanzania - COSOTA inapenda kutangazia umma kuwa kufuatia 
Mabadiliko ya Sheria ya Hakimiliki na Hakishiriki ya mwaka 1999 kupitia Sheria ya 
Fedha Namba 5 ya mwaka 2022 na Kanuni za Hakimiliki na Hakishiriki (Kampuni za 
Ukusanyaji na Ugawaji Mirabaha), pamoja na Tangazo la Serikali Na. 215 la tarehe 
24/3/2023 na Copyright and Neighbouring Rights (Royalty Collection and Distribution 
Collective Management Organisations, Government Notice No. 211 published on 
24/3/2023. 
 
COSOTA inajulisha umma kuwa  tarehe 21 Julai, 2023  ilitoa leseni ya ukusanyaji na 
ugawaji wa mirabaha kwa Kampuni ya Tanzania Music Rights Society (TAMRISO) 
ikiwa ni sehemu ya utekelezaji wa mabadilikio ya Sheria ya kuruhusu kampuni binafsi 
zinazoanzishwa kwa ajili ya  kukusanya na kugawa mirabaha. 
 
Hivyo, jukumu la kukusanya na kugawa mirabaha kwa matumizi ya kazi za Muziki  
katika maeneo ya biashara  litafanywa  na TAMRISO  kuanzia tarehe 01.07.2023 hadi 
tarehe 30.06.2024. 
 
COSOTA inawaelekeza Wamiliki wa Vyombo vya Habari, Vyombo vya Usafiri, Baa, 
Hoteli,  Kumbi za Sherehe, Kumbi za Starehe nk,  kuwa wanahitajika kulipia leseni ya 
matumizi ya muziki katika biashara (mirabaha), hivyo watoe ushirikiano kwa kampuni 
hiyo ili wasanii waendelee kupokea mirabaha yao na kunufaika na matumizi ya kazi 
zao. Viwango husika vya makusanyo vitaandaliwa na TAMRISO na wanachama wake 
na kuidhinishwa na COSOTA kwa ajili ya kuanza kutumika. 
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      JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA    
 
 WIZARA YA UTAMADUNI, SANAA NA MICHEZO 
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